DIỄN ĐÀN ITRUM

Nơi Chia Sẻ Tài Liệu, Thủ Thuật, Code Và Kinh Nghiệm Cho Anh Em Công Nghệ

Chia Sẻ Tạo con rắn bò trên màn hình Facebook

Thảo luận trong 'Kiến Thức về mạng Internet' bắt đầu bởi Tân Hồng, 17/7/17.

1. Kiến Thức về mạng Internet

Chia Sẻ - Tạo con rắn bò trên màn hình Facebook

Mạng xã hội khổng lồ thế giới - Facebook hiện nay đang nổi sóng nổi gió với trò "con Rắn bò trên màn hình" khi bình luận #Ran.

Tuy nhiên, nhiều người khi bình luận hoặc click vào hashtag #Ran thì không thấy con nào hiện ra trên màn hình cả.
    Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn làm sao để tạo ra con rắn bò trên màn hình Facebook nhé.

Phê ét (ps) :Mình xin bật mí cái bí mật của vụ này là bạn cần phải tải về và cài một ứng dụng có tên là "con rắn trên màn hình trò đùa". Và ứng dụng này tải trên thiết bị android nha.

Giờ thì bắt đầu tạo nó thôi...
    Đầu tiên bạn truy cập vào link này để tải app về nha.
    link: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.just4fun.snakeonscreen&hl=vi
    hoặc bạn có thể mở CH play và tìm với từ khóa "con rắn trên màn hình trò đùa " nha.

Sau khi tải về và chờ nó cài đặt xong thì ta bắt đầu mở lên và thiết lập cho ứng dụng.

Khi đã lên màn hình dao diện chính rồi thì bạn nhấn vào Settings để thiết lập.

Tại đây bạn có thể thiết lập lại thời gian mà nó hiện trên màn hình , kích cỡ của rắn,....

Khi đã thiết lập xong, bạn nhấn nút quay lại rồi nhấn vào để bắt dầu hiện rắn nhé.

Và bạn để ý nó sẽ hiện cả ở màn hình chính và nhiều ứng dụng khác nữa chứ không riêng gì facebook nha.

và nếu muốn có thêm nhiều con vật khác bò trên màn hình nữa thì bạn vào CH play rồi tìm từ khóa tương tự như vậy để tải về mà mở nhé.

CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG

2. Bình Luận Bằng Facebook

trang này