Thông Báo Hướng dẫn đăng bài viết lên diễn đàn Itrum.net

Thảo luận trong 'Thông Báo' bắt đầu bởi Tân Kudo, 14/6/17.

1. Thông Báo - Hướng dẫn đăng bài viết lên diễn đàn Itrum.net

Thông Báo - Hướng dẫn đăng bài viết lên diễn đàn Itrum.net

Thông Báo, 14/6/17. Trả lời: 0, Xem: 288

Tân Kudo
    #1 Tân Kudo, 14/6/17
    Chỉnh sửa lần cuối bởi người kiểm duyệt: 8/9/17
    CHÚNG TÔI RẤT HÂN HẠNH VÀ LUÔN CHÀO MỪNG CÁC BẠN VÌ ĐÃ GHÉ THĂM DIỄN ĐÀN ITRUM.NET CỦA CHÚNG TÔI .

Tại đây, các bạn sẽ được các thành viên của diễn đàn hỗ trợ với thái độ thân thiện, tận sức.

Các bạn sẽ tìm được các phần mềm cần thiết cho máy tính, các thủ thuật, tiện ích có ích cho máy tính và những tin tức nóng không kịp thổi về công nghệ, máy tính và luôn được cập nhật mới nhất mỗi ngày .

Không những thế, Diễn đàn chúng tôi còn có một nhóm chuyên hỗ trợ các bạn Active(kích hoạt) windows hay office trong nhiều phiên bản nữa nhé.

Nếu thấy có ích hay cần diễn đàn chúng tôi hỗ trợ thì hãy đăng ký để nhờ sự giúp đỡ tận tình và ủng hộ diễn đàn ngày một vươn xa hơn nhé.

Và trong khi đó, đối với một số bạn khi mới bước chân vào diễn đàn thường vấp phải những khó khăn khi thực hiện đăng bài.
    Thế nên vấn đề chính hôm nay là mình sẽ hướng dẫn các bạn cách đăng bài chi tiết trong diễn đàn itrum.net nhé.

Giờ thì vào việc luôn thôi ... :)

Đầu tiên các bạn hãy đăng ký làm thành viên của diễn đàn. Hãy nhấn vào ô Đăng Nhập bên góc phải màn hình nhé.

Sau đó bạn nhấp vào ô "Tích vào đây để đăng Ký" rồi nhấn vào nút Đăng Nhập đẻ chuyển đến trang thông tin đăng ký tiếp theo nha.

sau đó bạn nhập thông tin cần thiết cho việc đăng ký nhé, nhớ là phải tích vào ô "Tôi đồng ý với Quy định và nội quy của diễn đàn" nhé.

Còn nếu bạn nào đã có nick rồi thì chỉ cần đăng nhập vào thôi.

Bây giờ hãy bắt đầu việc đăng bài thôi...

khi đã đăng nhập vào trang chủ của https://itrum.net/ các bạn hãy click vào ô Diễn đàn rồi lựa chọn các danh mục phù hợp nhất với bài đăng của mình nhé.
    Hàng loạt các khu vực danh mục khác nhau với nhiều danh mục phụ cho bạn dễ dàng lựa chọn nơi đăng bài hơn.

Lưu ý: bạn cần phải tìm nơi đăng bài có danh mục phù hợp với nội dung của bài đăng nhé, nếu không bài của bạn sẽ được ban quản trị nhắc nhở hoặc tự động di chuyển đến nơi phù hợp mà không thông báo trước với bạn nhé.

Và bây giờ, sau khi chọn được nơi đăng bài, bạn tiếp tục chọn vào ô "Đăng tin mới " sau khi đã chọn được danh mục phù hợp nha.

và diễn đàn sẽ hiện ra bảng giao diện như sau để bạn bắt đầu viết bài của mình.

SAU ĐÂY MÌNH SẼ HƯỚNG DẪN MỘT SỐ YẾU TỐ CẦN THIẾT KHI VIẾT BÀI ĐĂNG NHÉ.

các bạn hãy tham khảo ảnh để biết chi tiết nhé:

ngoài ra còn vài biểu tượng chức năng khác mà bạn có thể dễ hiểu được khi tiếp xúc, thực hành trong bài viết nhé.

Lưu ý: trong mỗi bài viết ở diễn đàn này hay bất cứ bài viết ở nơi nào, chúng tôi khuyên các bạn hãy luôn chú ý đến vấn đề cách dòng ở mỗi câu, mỗi đoạn, và hãy luôn chèn thêm vài hình ảnh .
    Điều này giúp người đọc thấy hấp dẫn hơn, tránh bị chán nản nhé.

Thế nên Điều quan trọng ở mỗi bài viết nhằm thu hút lượt xem là việc thêm ảnh vào .
    Việc chèn ảnh vào bài viết để thêm hấp dẫn, dễ hiểu, làm thu hút nhiều lượt xem, nhưng nếu các bạn thực hiện như việc copy giống trên windows thì nó chỉ liện lên mỗi link chứ không có ảnh, nên các bạn hãy upload ảnh trước rồi copy link đã up vào bài viết nhé.

Mình đã có làm 1 bài hướng dẫn upload ảnh rất chi tiết, các bạn vào bài để xem nha : https://itrum.net/threads/huong-dan-cach-dang-anh-len-dien-dan-itrum-net.1583/

Việc chèn vidieo thì đơn giản hơn, bạn chỉ cần lấy link của vidieo đó trên mạng rồi nhấn vào biểu tượng như hình rồi copy vào là được.

ngoài ra diễn đàn Itrum.net chúng tôi còn có hỗ trợ Active Win, Office nhiều phiên bản khác nhau .
    Các bạn nếu muốn giúp đỡ cứ nhắn lại bên dưới link bài viết này hoặc nhấn vào ô Active trên thanh điều hướng nhé. Chúng tôi sẽ luôn theo dõi và giúp đỡ.

:vid:

CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG TRONG BÀI VIẾT CỦA MÌNH. NẾU THẮC MẮC GÌ CỨ TRẢ LỜI BÊN DƯỚI NHÉ.

update ngày 9/7/2017

4 người thích bài này.

trang này

Banner Header Fshare