*

1. Download - Chia sẻ hai cách lấy stock chất lượng miễn phí

Download - Chia sẻ hai cách lấy stock chất lượng miễn phí

Hình Ảnh - Wallpaper, 3/11/17. Trả lời: 0, Xem: 168

Chu Mạnh
    #1 Chu Mạnh, 3/11/17
    Chỉnh sửa lần cuối bởi người kiểm duyệt: 3/11/17
    Như tiêu đề mình nói thì hôm nay mình sẽ chia sẻ những cách mà mình lấy Stock free trên intenet.

Nó không chỉ đơn thuần là các bạn đánh vào từ khóa trên Google. Các web hiện nay cho phép lấy nguồn ảnh rất là nhiều nhưng để lấy được một ảnh chất lượng thì bạn phải mua bởi tác giả hoặc phả vào những trang mà tác giả chia sẻ miễn phí. hoặc ai đó mua rồi up lên. Nhưng những chiếc ảnh mà bạn lấy được nếu trở thành một sản phẩm thương mại lớn thì rất có khả năng bị dính bản quyền
    Sau đây là các cách mình hướng dẫn lấy stock free
    1.Google hình ảnh

Đây là nơi các bạn thường tìm kiếm hình ảnh nhất nhưng không phải ai cũng biết lấy hình ảnh chất lượng như thế nào!
    Đầu tiên các bạn nhập từ khóa hoặc tải lên hình ảnh muốn tìm. Google sẽ trả về cho bạn vô số kết quả theo từ khóa và chủ đề của bức ảnh

Và sau đó các bạn chọn hình muốn download và chú ý nếu kích thước (size) nhỏ không phù hợp với nhu cầu sử dụng của bạn. Để tìm ảnh gốc hay ảnh có kích thước lớn hơn mà vẫn giống như vậy bạn bấm chuột phải vào Search Google for imagie (Tìm kiếm hình ảnh này trên Google)
    Rồi tiếp tục sau đó bạn có thể thấy được chủ đề và Key word cho hình ảnh đó. Và tất nhiên chúng ta tìm một hình ảnh chất lượng nên sẽ nhấn vào lớn để tìm kiếm hình đó. Tuy nhiên không phải bất cứ hình nào cũng được chia sẻ lên với kích thước lớn hoặc sẽ không có bất cứ hình ảnh nào giống với nó
    và kết quả đưa ra chỉ là những hình ảnh cùng chủ đề . Nên lấy stock trên google bạn phải chú ý và chấp nhận điều đó.

2.Pexels

Để lấy stock trên Pexels thì rất dễ chúng ta chỉ cần nhập key word ( từ khóa)

Rồi sau đó click vào nhình ảnh mình thích. Nhấn vào mũi tên đổ xuống. Chọn kích thước rồi Download
    rất đơn giản phải không ạ. Hình ảnh trên Pexel rất chất lượng và đẹp. Chúc các bạn có được tấm hình ưng ý

trang này

: