Hướng Dẫn Cách tạo tài khoản Google Unlimited không giới hạn dung lượng lưu trữ

Thảo luận trong 'Kiến Thức về mạng Internet' bắt đầu bởi Tân Kudo, 27/7/17.

1. Nếu bạn có nhu cầu quảng cáo trên diễn đàn, hãy liên lạc ngay admin@itrum.net
  1. Hướng Dẫn - Cách tạo tài khoản Google Unlimited không giới hạn dung lượng lưu trữ

Hướng Dẫn - Cách tạo tài khoản Google Unlimited không giới hạn dung lượng lưu trữ

Kiến Thức về mạng Internet, 27/7/17. Trả lời: 13, Xem: 515

Tân Kudo
    Với sự phát triển của Internet hiện nay thì Dịch vụ lưu trữ dự liệu là vô cùng phổ biến và quan trọng. Nhu cầu Lưu trữ dữ liệu của con người ngày càng tăng nhằm phục vụ cho công việc lẫn giải trí.

Và 1 trong những dịch vụ đứng top đầu thế giới đó là Google Drive. Bạn có thể lưu mọi dữ liệu với nhiều định dạng khác nhau. Nhưng, dịch vụ này chỉ cho phép sử dụng miễn phí 15GB lưu trữ. Vì thế mà nó không đáp ứng được nhu cầu lưu trữ của con người trừ khi phải bỏ tiền túi ra để mua các gói Unlimited,....

Chính vì thế bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn cách tạo tài khoản Google Unlimited - không giới hạn dung lượng lưu trữ . Và cách này hoàn toàn miễn phí nhé.

Vì bài này có nhiều bước làm nên các bạn phải chú ý theo dõi chi tiết các bước để tránh bị lỗi tạo tài khoản nhé.

Tránh dài dòng, vào mục đích chính luôn.
    Hướng Dẫn Tạo Tài Khoản Google Unlimited:

Bước 1:
    Các Bạn vào link sau : https://home.cccapply.org/
    rồi chọn Canada
    College rồi nhấp vào Apply để bắt đầu.

Bước 2:
    Sau khi web tự chuyển trang xong, bạn kéo chuột xuống và nhấn chọn vào Complete an online applicatiion for admissions

Sau đó bạn nhấn vào Create an Account để bắt đầu tạo tài khoản mới.

Bước 3:
    Sau khi đợi chuyển trang xong , bạn nhấp chọn Begin Creating My Account để sang dao diện mới.

Bước 4:
    Bạn nhấn vào link sau để lấy thông tin ngẫu nhiên của người khác nhằm phục vụ cho việc tạo tài khoản nha.
    link: http://www.fakenamegenerator.com

Sau đó bạn copy thông tin first name và last name của người này vào trang OpenCCC mà bạn đang tạo tài khoản nhé. Tiếp theo bạn tích chọn giống trong hình sau:

Bước 5:
    Kéo thả chuột xuống phần Date of Birth và nhập đại ngày, tháng, năm sinh nào đó vào cũng được. Nhưng năm sinh thì nên nhập trước năm 1990 nha các bạn.

Bước 6:
    bạn tiếp tục kéo chuột xuống và nhấn vào Social Security Number.

Bước 7:
    Bạn truy cập vào link sau để lấy số SSN ngẫu nhiên của người khác: http://www.theonegenerator.com/ssngenerator

nếu như link trên đã quá tải thì bạn vào các link sau xem thử nhé:
    https://www.ssn-verify.com/generate
    https://fakena.me/fake-social-security-number/

Khi vào đã vào trang, bạn nhấn vào Generite để lấy mã số ngẫu nhiên nhé.

Tiếp theo, bạn sao chép mã số đó vào trang OpenCCC mà bạn đang tạo tài khoản. Copy vào 2 ô trong như hình. Nhớ là bạn phải bỏ hết các dấu gạch ngang "-" trước khi copy vào nha bạn.

Sau đó nhấn Continue để tiếp tục

Bước 8:
    Khi này web sẽ load 1 trang mới, tại trang này bạn phải nhập chính xác gmail cá nhân đang dùng nhé.

Phần tiếp theo là ghi số điện thoại, phần này bạn cần dùng một số giả. Bạn truy cập vào link sau để lấy số điện thoại giả nha.
    link: http://www.fakeaddressgenerator.com/Random_Address/US_California

Bước 9:
    Sau khi nhấp vào link trên thì sẽ hiện ra trang web mới. bạn vào hộp thoại Custom Generate rồi chỉnh tiểu bang thành CA (California) rồi nhấp tiếp vào Generate.

Lập tức thông tin tài khoảng ngẫu nhiên hiện ra, bạn chú ý ở dòng Phone Number sẽ có số điện thoại mà ta cần.

Bước 10:
    Bạn copy số điện thoại đó vào ô Main Telephone number ở trang bạn đang tạo tài khoản nhé.

Bước 11:
    Bạn kéo xuống để nhập thông tin địa chỉ. Và ta sẽ lấy 1 địa chỉ giả để diền vào nha. bạn vào link sau để lấy địa chỉ.
    link : http://www.fakeaddressgenerator.com/Random_Address/US_California

Bạn nhập thông tin địa chỉ trong ô màu đỏ phù hợp với các khung ở trang đang tạo tài khoản nhé.

Sau đó tích vào ô I have........... rồi nhấn Continue để tiếp tục hành trình.

Bước 12:
    Dao diện Create an Account hiện lên, bạn nhập tên tài khoản, mật khẩu , mã pin, câu hỏi xác thực. (Phần này các bạn điền thông tin tùy ý của các bạn nha.)

Bạn cần phải xác thực "tôi không phải là người máy " nhé. Sau đó nhân Create an Account để tiếp tục.

Bước 13:
    Bảng thông báo tạo account thành công hiện lên, bạn chọn vào Continue để tiếp tục.

Bước 14: (Đây là bước quan trọng, các bạn theo dõi thật kỹ nhé)
    Khi dao diện mới hiện ra rồi thì bạn nhấn vào Start Application để chuyên sang phần nhập thông tin cá nhân.

Đầu tiên là Enrollment Infomation, Rồi Các bạn điền thông tin giống như trong hình nhé. Rồi nhấn Continue.

Đến Account/Mailing Infomation,Bạn tích chọn vào ô tại phần Current Mailing Address(My malling address..........), sau đó chọn Continue.

Sau đó, phần Personal Infomation bạn chọn như trong hình rồi nhấn continue nhé.

Và ở phần Education, bạn cũn điền giống như hình rồi nhấn continue nha.

đến phần Citizenship/Military bạn cũng chọn như hình dưới rồi Continue nhé.

rồi ở khung Residency cũng điền tương tự như hình rồi chọn Continue luôn.

Phần Needs & Interest chọn như bên dưới và nhấn continue.

Phần Consent tích chọn vào I Consent rồi nhấn Continue nữa nhé.

tại khung Review Application, bạn chọn vào "I have reviewed this application and confirm it its complete and accurate "

Rồi ở Submission, bạn chọn cả 2 ô "By Checking here.......". rồi chọn chuột vào Submit My Application. nhé.

Và cuối cùng ta chọn vào continue là xong nhé các bạn.

Bước 15:

Vậy là ta đã làm xong các bước đăng ký tài khoản. Giờ chỉ việc ngồi chờ gmail gửi tin nhắn email xác nhận về nữa thôi.

Bước 16:

Bạn chi cận ngòi chờ thêm 1 thời gian nữa để lấy tài khoản và mật khẩu có trong 2 gmail tiếp theo nhé.

Cuối cùng thành quả là đây:

CHÚC CÁC BẠN THỰC HIỆN THÀNH CÔNG

2. moitinhdaukiss

6/12/16
    13
    11
    8
    Nam
    Thấy thì cũng ham, nhưng đến lúc Google nó block vĩnh viễn hay khoá tài khoản là xong...

ChenJi thích bài này.
  3. Tân Kudo

Ban Quản Trị

19/3/17
    69
    111
    66
    Nam
    Công Nghệ thông tin
    đồng nai
    thì cái này cho ai thích vọc vạch hay trải nghiệm đó bạn :e5::e5::e5:

ChenJi thích bài này.
  4. Dios

20/6/17
    4
    5
    6
    Các bạn cho mình hỏi mình làm theo bước trên đc tài khoàn không giới hạn gọi là tài khoản A mình tạo 1 thư mục share cho tài khoản B. Mình vào tài khoản B vào thư mục share up file lên khi đang đăng nhâp tài khaonr B thì dùng lượng nó chiếm dụng ở tài khoản A hay B ạ. em vào phần dung lượng tài khoản không thấy thay dỏi gì cả 2 tài khoản

SmileOfDevil, ChenJiTân Kudo thích bài này.
  5. Akatsuki

28/7/17
    5
    2
    6
    Nam
    Làm y chang thớt hướng dẫn nhưng k dc, có đăng nhập dc vào gmail nhưng mà sau 1 ngày nó xóa, k đăng nhập dc nữa

6. Tân Kudo

Ban Quản Trị

19/3/17
    69
    111
    66
    Nam
    Công Nghệ thông tin
    đồng nai
    mình làm mà giờ vẫn chưa bị xóa này :)

Akatsuki thích bài này.
  7. Dios

20/6/17
    4
    5
    6
    của em vẫn đang dùng oke. đăng nhập mail và driver ngon lành. không biết được bao lâu

Tân Kudo thích bài này.
  8. hungops

20/7/17
    6
    2
    6
    Nam
    IT NVTRANS
    Sau khi làm xong, thì chừng nào có kếy quả hã bạn

ChenJi thích bài này.
  9. Dios

20/6/17
    4
    5
    6
    tùy bạn mail đầu tiên thì gửi ngay còn 2 mail sau thì khoảng 3-4h sau có người được gửi có người không được gửi không biết vì sao

Tân Kudo thích bài này.
  10. hungops

20/7/17
    6
    2
    6
    Nam
    IT NVTRANS
    hjx tớ đợt tới giờ chưa thấy mail nào hết hjxx hjxx.

Tân Kudo thích bài này.
  11. Tân Kudo

Ban Quản Trị

19/3/17
    69
    111
    66
    Nam
    Công Nghệ thông tin
    đồng nai
    mình đợi 3-4h đã có rùi :)

hungops thích bài này.
  12. 2SHQB

2SHQB Luôn nghĩ khác những điều người khác nghĩ!
    Ban Quản Trị

Chủ nhật
    4
    3
    6
    Nam
    50/4D KP3 Phước Long B Q9 HCM
    acc loại này dùng 1 time nó sẽ khóa lại! tuy nhiên dữ liệu cũng như địa chỉ link down vẫn giữ lại thì vẫn còn dùng được!
    theo mình biết! acc sẽ khóa khi hết thời gian hiệu lực của " kỳ hoặc năm học"--(lúc trước mình làm 1 trường CĐ bên Mỹ đc tầm hơn 6 tháng)... của nhà trường liên kết phát triển với google!

Tân Kudo thích bài này.
  13. hungops

20/7/17
    6
    2
    6
    Nam
    IT NVTRANS
    Hix tớ đợi từ hôm đấy tới giờ không có một email nào hết :(

14. Tân Kudo

Ban Quản Trị

19/3/17
    69
    111
    66
    Nam
    Công Nghệ thông tin
    đồng nai
    @@, lâu vậy mà sao ko có nhể, vậy thì bạn làm lại xem sao, chứ mình làm phát đợi vài giờ là có luôn mà.

trang này

Banner Header Fshare